• kai_bn_abu

Menene Dimmer Dimmer LED?

Tunda LEDs na buƙatar kai tsaye da ƙananan ƙarfin lantarki don aiki, dole ne a daidaita direban LED don daidaita yawan wutar lantarki da ke shiga cikin LED.
Direban LED wani abu ne na lantarki wanda ke daidaita ƙarfin lantarki da na yanzu daga wutar lantarki ta yadda LEDs zasu iya aiki cikin aminci da inganci. Direban LED yana canza canjin wutar lantarki (AC) daga na'urorin sadarwa zuwa kai tsaye (DC) saboda yawancin wutar lantarki suna gudana akan hanyar sadarwa.
Ana iya sanya LED ɗin dimmable ta hanyar canza direban LED, wanda ke kula da daidaita yawan adadin kuzarin da ke shiga cikin LED. Wannan direban LED na musamman, wani lokacin ana kiransa direban dimmer na LED, yana canza hasken LED.
Yana da mahimmanci a yi la'akari da sauƙin amfani da direban dimmer na LED yayin sayayya ɗaya. Dimmer dimmer LED tare da fakitin in-line dual (DIP) yana juyawa gaba yana sauƙaƙa ga masu amfani don canza fitarwa na yanzu, wanda hakan ke canza hasken LED.
Daidaituwar direban dimmer na LED tare da Triode don Alternating Current (TRIAC) faranti bango da samar da wutar lantarki wani fasalin ne don bincika. Wannan yana ba da garantin cewa zaku iya daidaita wutar lantarki mai sauri da ke gudana a cikin LED kuma dimmer ɗinku zai yi aiki ga kowane aikin da kuke tunani.

2

Hanyoyi biyu ko daidaitawa direbobin LED dimmer suna amfani da su don sarrafa wutar lantarki da ke shiga LED: amplitude modulation da pulse wide modulation.

Rage adadin jagora na yanzu da ke wucewa ta cikin LED shine makasudin daidaita girman bugun jini, ko PWM.
Direba lokaci-lokaci yana kunnawa da kashewa kuma ya sake kunnawa don sarrafa adadin wutar lantarki na yanzu, koda kuwa na yanzu yana shiga LED ɗin ya kasance akai-akai. Sakamakon wannan gajeriyar musanyar, hasken ya zama mai dusashewa kuma yana yin ɗimuwa da sauri don ganin ɗan adam ya gani.

Rage adadin wutar lantarki da ke shiga cikin LED ana kiransa amplitude modulation, ko AM. Dimmer haske yana haifar da amfani da ƙarancin kuzari. A cikin irin wannan jijiya, raguwar sakamakon halin yanzu a cikin ƙananan yanayin zafi da haɓaka ingancin LED. Hakanan an kawar da Flicker tare da wannan dabarar.
Koyaya, ku tuna cewa yin amfani da wannan hanyar dimming yana ɗaukar wasu haɗari na canza fitowar launi na LED, musamman a ƙananan matakan.

Samun direbobi masu dimmable LED zai ba ku damar samun mafi kyawun hasken LED ɗin ku. Yi amfani da 'yanci don canza matakan haske na LEDs ɗinku don adana kuzari da samun mafi kyawun haske a cikin gidan ku.
Tuntube muShin kuna buƙatar wasu fitilun fitilun LED tare da dimmer/dimmer dimmer ko wasu na'urorin haɗi.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2024

Bar Saƙonku: